Đồng chí Nguyễn Thị Vân Hà, Phó Chủ tịch HĐND thành phố thăm, tặng quà gia đình chính sách nhân dịp 27/7
Ngày 23/7, đồng chí Nguyễn Thị Vân Hà, Phó Chủ tịch HĐND thành phố đã đến thăm, tặng quà của Thành ủy-HĐND-UBND-UB.MTTQ thành phố cho một số gia đình chính sách, người có công trên địa bàn nhân dịp kỷ niệm 74 năm ngày thương binh liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2021).
Các gia đình đến thăm gồm: Mẹ Việt Nam anh hùng Đỗ Thị Thiếp ở khu 6 phường Hà Tu; ông Nguyễn Hồng Hải, thương binh 4/4 bị nhiễm chất độc hóa học 41-60%, ở khu 5 phường Hà Tu; ông Chu Thanh Năm, thương binh 3/4 bị nhiễm chất độc hóa học 41-60%, ở khu 2 phường Hà Tu; ông Tạ Đức Thắng, thương binh 2/4 bị nhiễm chất độc hóa học 41-60%, ở khu 6 phường Bạch Đằng; ông Nguyễn Trọng Tỵ, thương binh 4/4, ở khu 5B phường Bạch Đằng; ông Vũ Đình Tiền, người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học 81%, ở khu 1 phường Bạch Đằng; ông Đào Hữu Thịnh, người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học 41-60%, ở khu 3 phường Bạch Đằng.
Đồng chí Nguyễn Thị Vân Hà, Phó Chủ tịch HĐND thành phố tặng quà cho ông Chu Thanh Năm
Đồng chí Nguyễn Thị Vân Hà, Phó Chủ tịch HĐND thành phố tặng quà cho ông Nguyễn Hồng Hải
Đồng chí Nguyễn Thị Vân Hà, Phó Chủ tịch HĐND thành phố tặng quà cho Mẹ Việt Nam anh hùng Đỗ Thị Thiếp
Đồng chí Nguyễn Thị Vân Hà, Phó Chủ tịch HĐND thành phố tặng quà cho ông Đào Hữu Thịnh
Đồng chí Nguyễn Thị Vân Hà, Phó Chủ tịch HĐND thành phố tặng quà cho ông Tạ Đức Thắng
Đồng chí Nguyễn Thị Vân Hà, Phó Chủ tịch HĐND thành phố tặng quà cho ông Vũ Đình Tiền
Đồng chí Nguyễn Thị Vân Hà, Phó Chủ tịch HĐND thành phố tặng quà cho ông Nguyễn Trọng Tỵ
Tặng quà cho các đối tượng chính sách, đồng chí Nguyễn Thị Vân Hà, Phó Chủ tịch HĐND thành phố cũng đã ân cần hỏi thăm sức khỏe, cuộc sống và bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với công lao của những liệt sỹ, thương binh, bệnh binh, người hoạt động kháng chiến, mẹ Việt Nam anh hùng đối với đất nước. Đồng chí chúc các đối tượng chính sách sống vui, sống khỏe, tiếp tục gương mẫu trong việc thực hiện các chủ trương, chính sách của Đảng và pháp luật của Nhà nước để các thế hệ trẻ noi theo.
Phương Loan - Ngọc Khánh
Tin tức khác
- PHƯỜNG ĐẠI YÊN TỔ CHỨC THĂM TẶNG QUÀ CÁC GIA ĐÌNH CHÍNH SÁCH NHÂN DỊP 77 NĂM NGÀY THƯƠNG BINH LIỆT SỸ 27/7/1947 - 27/7/2024
- Công điện của Thủ tướng Chính phủ về việc tập trung ứng phó bão số 2 và mưa lũ
- Về việc chủ động theo dõi ứng phó với diễn biến của bão số 2 và mưa lũ trên địa bàn thành phố Hạ Long
- ĐOÀN ĐẠI BIỂU ĐẢNG ỦY - HĐND - UBND - UBMTTQ PHƯỜNG ĐẠI YÊN LONG TRỌNG TỔ CHỨC LỄ VIẾNG CÁC ANH HÙNG LIỆT SỸ TẠI NGHĨA TRANG LIỆT SỸ VIỆT HƯNG, PHƯỜNG VIỆT HƯNG, TP HẠ LONG
- Toàn văn bài viết của Chủ tịch nước Tô Lâm về Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng