Đồng chí Nguyễn Ngọc Sơn, Phó Chủ tịch UBND Thành phố: thăm tặng quà các gia đình chính sách
Nhân dịp 74 năm ngày TBLS (27.7.1947-27.72021), ngày 23/7, đồng chí Nguyễn Ngọc Sơn, Phó Chủ tịch UBND TP đã đi thăm tặng quà các gia đình chính sách, người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học da cam trên địa bàn 2 phường Bãi Cháy, Giếng Đáy.
Đ/c Nguyễn Ngọc Sơn, Phó Chủ tịch UBND thành phố thăm, tặng quà ông Mai Minh Xưởng, thương binh 4/4
và ông Nguyễn Đức Thiện, người hoạt động kháng chiến bị nhiễm CĐHH da cam
Đến thăm, tặng quà 7 gia đình thương bệnh binh, người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học da cam, đồng chí Phó Chủ tịch Thành phố đã ân cần thăm hỏi, chia sẻ với những mất mát của các gia đình, mong muốn các gia đình tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, khắc phục khó khăn, vươn lên trong cuộc sống, giáo dục con cháu tích cực thi đua lao động sản xuất, học tập và rèn luyện góp phần xây dựng quê hương đất nước. Đảng bộ và chính quyền nhân dân TP luôn ghi nhớ biết ơn những cống hiến , hy sinh của các anh hùng liệt sỹ, gia đình người có công đối với sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, xây dựng và bảo vệ tổ quốc.
Tin tức khác
- PHƯỜNG ĐẠI YÊN TỔ CHỨC THĂM TẶNG QUÀ CÁC GIA ĐÌNH CHÍNH SÁCH NHÂN DỊP 77 NĂM NGÀY THƯƠNG BINH LIỆT SỸ 27/7/1947 - 27/7/2024
- Công điện của Thủ tướng Chính phủ về việc tập trung ứng phó bão số 2 và mưa lũ
- Về việc chủ động theo dõi ứng phó với diễn biến của bão số 2 và mưa lũ trên địa bàn thành phố Hạ Long
- ĐOÀN ĐẠI BIỂU ĐẢNG ỦY - HĐND - UBND - UBMTTQ PHƯỜNG ĐẠI YÊN LONG TRỌNG TỔ CHỨC LỄ VIẾNG CÁC ANH HÙNG LIỆT SỸ TẠI NGHĨA TRANG LIỆT SỸ VIỆT HƯNG, PHƯỜNG VIỆT HƯNG, TP HẠ LONG
- Toàn văn bài viết của Chủ tịch nước Tô Lâm về Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng